- วันที่: 24-26 กรกฎาคม ปี 2018
สถานที่: Impact Forum Hall 9
ผู้จัดงาน: VPAT (สมาคมสัตวแพทย์ผู้ประกอบการบำบัดโรคสัตว์แห่งประเทศไทย)
สมาคมสัตวแพทย์จัดขึ้นที่กรุงเทพมหานคร โดยมีสัตวแพทย์กว่า 1,300 คนจากประเทศไทยและประเทศอื่นๆ เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ (ประเทศมาเลเซีย, ประเทศสิงคโปร์, ประเทศอินเดีย, ประเทศปากีสถาน, สหราชอาณาจักร, ประเทศฝรั่งเศส,ประเทศสหรัฐอเมริกา และประเทศออสเตรเลีย)
อาจารย์มหาวิทยาลัยและสัตวแพทย์จากประเทศสหรัฐอเมริกา, ประเทศเยอรมนี, สหราชอาณาจักร, ประเทศอิตาลีและประเทศออสเตรเลียได้รับเชิญให้เป็นผู้บรรยาย โดยในช่วงสามวันที่มีการจัดงานประชุมนั้น มีการบรรยายการนำเสนองานวิจัยเกี่ยวกับโลหิตวิทยา, ตับ, ระบบทางเดินอาหาร และการผ่าตัด
กว่า 60 บริษัท ได้จัดแสดงบูธที่ห้องโถงจัดแสดง ไม่ว่าจะเป็นบริษัทอุปกรณ์ทางการแพทย์และผู้ผลิตอาหารและยา ทั้งนี้ทางบริษัท Scarecrow ได้จัดแสดงบูธร่วมกับบริษัท T.J. Animal Health บริษัทตัวแทนจัดจำหน่ายสินค้าในประเทศไทย
ในวันแรกของการจัดนิทรรศการเราได้พบกับอาจารย์สัตวแพทย์ชาวไทยที่มีชื่อเสียงที่ใช้ LPS
วันถัดมาทางบริษัทได้มีโอกาสพบอดีตรองประธาน VPAT ที่ศาสตราจารย์จากมหาวิทยาลัยนิฮอนแบ่งปันข้อมูลความรู้เกี่ยวกับ ผลการรักษาด้วย Pinfenon S
ส่วนวันสุดท้ายของการจัดนิทรรศการ ทางบริษัทและนักวิจัยจากมหาวิทยาลัยได้พูดคุยกับสัตวแพทย์กว่า 120 คนในหัวข้อ ผลของอาหารเสริมต้านมะเร็ง IPET S (สารสกัด Taheebo) และกรณีศึกษาจากการใช้งาน แทนที่สัตวแพทย์ที่เข้าร่วมงานประชุมจะอ่านข้อมูลจากในแผ่นพับบนหน้ากระดาษเพียงอย่างเดียว การได้เรียนรู้จากกรณีศึกษาย่อมทำเข้าใจและเรียนรู้ได้ดีและเร็วกว่า |
この記事へのコメントはありません。